พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐที่ดีและพลังของแผ่นดิน พ.ศ. 2566
![พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐที่ดีและพลังของแผ่นดิน พ.ศ. 2566 พิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐที่ดีและพลังของแผ่นดิน พ.ศ. 2566](/upload/iblock/53b/SKJ02793.jpg)
ดร.ทวารัฐ สูตะบุตร ผู้อำนวยการสำนักงานบริหารและพัฒนาองค์ความรู้ (OKMD) เป็นประธานในพิธี กล่าวคำถวายพระพรชัยมงคลฯ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว วันที่ 28 กรกฎาคม พุทธศักราช 2566 พร้อมด้วยผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ของสำนักงานบริหารและพัฒนาองค์ความรู้ (OKMD) สถาบันพิพิธภัณฑ์การเรียนรู้แห่งชาติ (Museum Siam) และ สถาบันอุทยานการเรียนรู้ (TKPark) ร่วมกล่าวคำถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดี และพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2566 โดยพร้อมเพรียงกัน เมื่อวันจันทร์ที่ 24 กรกฎาคม 2566 เวลา 7.30 น. ณ อาคารเอนกประสงค์ สถาบันพิพิธภัณฑ์การเรียนรู้แห่งชาติ (มิวเซียมสยาม)
![](/upload/pdf/2566/Picture/วันเฉลิม 28 กค 2566/SKJ02709.jpg)
![](/upload/pdf/2566/Picture/วันเฉลิม 28 กค 2566/SKJ02748.jpg)
![](/upload/pdf/2566/Picture/วันเฉลิม 28 กค 2566/SKJ02948.jpg)
![](/upload/pdf/2566/Picture/วันเฉลิม 28 กค 2566/SKJ02709.jpg)
![](/upload/pdf/2566/Picture/วันเฉลิม 28 กค 2566/SKJ02748.jpg)
![](/upload/pdf/2566/Picture/วันเฉลิม 28 กค 2566/SKJ02948.jpg)