สบร. ต้อนรับคณะผู้เยี่ยมชมศึกษาดูงานจากวิทยาลัยชุมชนสตูล
![](/upload/pdf/2562/news/okmd-kc2.jpg)
สำนักงานบริหารและพัฒนาองค์ความรู้ (องค์การมหาชน) หรือ สบร. โดย ดร.อภิชาติ ประเสริฐ ผู้อำนวยการสำนักโครงการและจัดการความรู้ ให้การต้อนรับ ดร.วรรณดี สุธาพาณิชย์ ผู้อำนวยการวิทยาลัยชุมชนสตูล และบุคลากรวิทยาลัยชุมชนสตูล เข้าศึกษาดูงานและฟังบรรยาย หัวข้อ “เทรนด์โลกกับการทำมาหากินของคนไทย” ตามโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรวิทยาลัยชุมชนสตูล เพื่อส่งเสริมและพัฒนาขีดความสามารถในการทำงานร่วมกับชุมชนในการพัฒนาอาชีพ สร้างองค์ความรู้ในการประกอบอาชีพของคนในชุมชนที่ขยายผลไปสู่การเรียนการสอน การบริการวิชาการแก่สังคม การวิจัยและงานอื่นๆ ในวันที่ 19 ธันวาคม 2561 ณ ห้องประชุม สำนักงานอุทยานการเรียนรู้ (TK park)
![](/upload/pdf/2562/news/okmd-kc3.jpg)
![](/upload/pdf/2562/news/okmd-kc4.jpg)
![ดร.วรรณดี สุธาพาณิชย์](/upload/pdf/2562/news/okmd-kc5.jpg)
![](/upload/pdf/2562/news/okmd-kc6.jpg)