OKMD ผนึกกำลัง สถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา เตรียมผลักดัน Soft Power ดนตรี เร่งสร้างหลักสูตร Upskill - Reskill เพื่อพัฒนาศักยภาพคนรุ่นใหม่
![OKMD ผนึกกำลัง สถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา เตรียมผลักดัน Soft Power ดนตรี เร่งสร้างหลักสูตร Upskill - Reskill เพื่อพัฒนาศักยภาพคนรุ่นใหม่ OKMD ผนึกกำลัง สถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา เตรียมผลักดัน Soft Power ดนตรี เร่งสร้างหลักสูตร Upskill - Reskill เพื่อพัฒนาศักยภาพคนรุ่นใหม่](/upload/iblock/870/mou%20okmd%20x%20%E0%B8%AA%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%AF%2001.jpg)
6 มิถุนายน 2567 อาคารคีตราชนครินทร์ สถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา - สำนักงานบริหารและพัฒนาองค์ความรู้ (องค์การมหาชน) หรือ OKMD โดย ดร.ทวารัฐ สูตะบุตร ผู้อำนวยการ OKMD (ที่ 2 จากซ้าย) และหนึ่งในภาคีสำคัญในการร่วมจัดงาน Learning Fest ของสถาบันอุทยานการเรียนรู้ (TK Park) ได้แก่ สถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา โดยผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. อโณทัย นิติพน รักษาการแทนอธิการบดี สถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา (ที่ 2 จากขวา) ร่วมลงนามในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ในการพัฒนาองค์ความรู้และกิจกรรมส่งเสริมการเรียนรู้ หวังผลักดัน Soft Power ทางด้านดนตรี
โดยเร่งสร้างหลักสูตร Upskill - Reskill ด้านดนตรี เพื่อเสริมสร้างและพัฒนาศักยภาพทางดนตรีของเยาวชนคนรุ่นใหม่ ให้ได้รับความรู้และมีทักษะที่เหมาะสมกับบริบทสังคมในศตวรรษที่ 21 ที่จะช่วยเพิ่มพูนโอกาสในการประกอบอาชีพและสร้างรายได้มากขึ้น โดยมี คุณโตมร ศุขปรีชา ผู้อำนวยการสำนักยุทธศาสตร์และนวัตกรรมการเรียนรู้ OKMD และ ดร.อภิชัย จันทนขจรฟุ้ง ผู้รักษาการแทนรองอธิการบดี ร่วมเป็นสักขีพยาน